ผู้ช่วยศาสตร์จารย์ ดร.พิทักษ์ จันทร์เจริญ รองอธิการบดีฝ่ายบริหาร พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ และนักศึกษา มหาวิทยาลัยสวนดุสิต ร่วมทำบุญถวายภัตตาหารเช้าแด่พระสงฆ์ จำนวน 9 รูป พระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์ ณ ศาลากระจ่างศรี และสักการะศาลหลวงปู่ชัยมงคล เนื่องในโอกาสครบรอบ 85 ปีสวนดุสิต และครบรอบ 4 ปี การเป็นมหาวิทยาลัยในกำกับของรัฐ วันที่ 18 กรกฎาคม 2562
![](https://president.dusit.ac.th/center/wp-content/uploads/2019/07/IMG_0207_resize-e1563438674580.jpg)