มหาวิทยาลัยสวนดุสิต โดย รศ.พัชรี สวนแก้ว รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา คณะผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ นักศึกษา และนักเรียน โรงเรียนสาธิตละอออุทิศ ร่วมพิธีถวายพระพรชัยมงคลพระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณฯ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 28 กรกฎาคม 2562 พร้อมทั้งถวายสัตย์ปฏิญาณ เพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน ณ อาคารรักตะกนิษฐ ชั้น 1 มหาวิทยาลัยสวนดุสิต วันที่ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2562 (ภาพ/ข่าว:พิพัฒน์พล เพ็ญเกิด)
![](https://president.dusit.ac.th/center/wp-content/uploads/2019/07/20190725_๑๙๐๗๒๕_0010_resize-e1564455221366.jpg)