บรรยากาศการนับคะแนนเลือกตั้ง กรรมการสภามหาวิทยาลัยจากคณาจารย์ประจำ มหาวิทยาลัยสวนดุสิต โดยมีผู้สมัครเข้ารับการเลือกตั้งทั้งหมด จำนวน 12 ท่าน ผลปรากฎว่า ผศ. ปรมัตถ์ปัญปรัชญ์ ต้องประสงค์ ได้คะแนนสูงสุด จำนวน 225 คะแนน และ ผศ.ดร.นพพร แพทย์รัตน์ ได้คะแนนรองลงมา จำนวน 208 คะแนน (ผลการเลือกตั้งอย่างไม่เป็นทางการ) ณ อาคารรักตะกนิษฐ ชั้น 1 มหาวิทยาลัยสวนดุสิต วันที่ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2562
![](https://president.dusit.ac.th/center/wp-content/uploads/2019/05/IMG_6252_resize-e1557648026206.jpg)