ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.พิทักษ์ จันทร์เจริญ รองอธิการบดีฝ่ายบริหาร มหาวิทยาลัยสวนดุสิต เป็นประธานกล่าวเปิดการอบรมโครงการเตรียมความพร้อมบุคลากรในการจัดทำระบบการจัดการความปลอดภัย ระดับหัวหน้างาน ประจำปีงบประมาณ 2564 และได้รับเกียรติจาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. ปฏิญญา สุขวงศ์ อาจารย์ประจำหลักสูตรอาชีวอนามัยและความปลอดภัย คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มาบรรยายเรื่อง การจัดการความปลอดภัยในการทำงาน เรื่องกฎหมายความปลอดภัย อาชีวอนามัย และสภาพแวดล้อมในการทำงาน ณ ห้อง 202 อาคาร ดร.ศิโรจน์ ผลพันธิน วันที่ 15 ธันวาคม 2563
![](https://president.dusit.ac.th/center/wp-content/uploads/2020/12/2.jpg)